ತಪ್ಪು ಖಾತೆಗೆ ಹಣವನ್ನು ಕಳುಹಿಸಿದಿರಾ? ನಿಮಗೆ ನೀವೇ ಹೇಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು ಎಂಬುದು ಇಲ್ಲಿದೆ

ನಾವು, ಪೇಟಿಎಂ ನಲ್ಲಿ, ನಿಮಗೆ ಹೆಚ್ಚು ತಡೆರಹಿತ ಡಿಜಿಟಲ್ ಪೇಮೆಂಟ್ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಒದಗಿಸಲು ನಾವು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತೇವೆ. ನಿಮ್ಮ ಸ್ನೇಹಿತರು / ಕುಟುಂಬಕ್ಕೆ ಹಣವನ್ನು ವರ್ಗಾವಣೆ ಮಾಡುವಾಗ, ಸರಿಯಾದ ರಿಸೀವರ್ ವಿವರಗಳನ್ನು ನಮೂದಿಸುವುದು ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸುವುದು ನಿಮ್ಮ ಜವಾಬ್ದಾರಿ.

ವ್ಯಕ್ತಿಯೊಬ್ಬರಿಗೆ ಒಮ್ಮೆ ವರ್ಗಾವಣೆಯಾದ ಹಣವನ್ನು ಪೇಟಿಎಂ ನಿಂದ ಕ್ಲೇಮ್ ಮಾಡಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಅಥವಾ ಹಿಂತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ.

ಅಂತಹ ಹಣವನ್ನು ಯಾರೂ ಸಮರ್ಥಿಸಬಾರದು ಅಥವಾ ರಿವರ್ಸ್ ಮಾಡಬಹುದು ಎಂದು ಹಲವಾರು ನಿಯಂತ್ರಕ ಸಂಸ್ಥೆಗಳು ಸ್ಪಷ್ಟಪಡಿಸುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಖಾತೆಯ ಮಾಲೀಕರು ಮಾತ್ರ ಇಂತಹ ಹಣವನ್ನು ಹಿಂಪಡೆಯಲು ಅದರ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಗೆ ಒಪ್ಪಿಗೆ ನೀಡಬಹುದು. ನೀವು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿದ ಯಾವುದೇ ಹಣದ ವರ್ಗಾವಣೆ, ಪುನಃ ದೃಢೀಕರಿಸುವ ಸಲುವಾಗಿ ಸ್ವೀಕರಿಸುವವರ ವಿವರಗಳನ್ನು ಪುನಃಓದಿ ಮತ್ತು ನಂತರ ಹಣವನ್ನು ವರ್ಗಾಯಿಸಲು ನಾವು ನಿಮಗೆ ಸೂಚಿಸುತ್ತೇವೆ.

ಕೆಳಗಿನ ವಿಧಾನಗಳ ಮೂಲಕ ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಸ್ನೇಹಿತರು / ಕುಟುಂಬಕ್ಕೆ ಹಣವನ್ನು ಕಳುಹಿಸಬಹುದು ಅಥವಾ ವರ್ಗಾಯಿಸಬಹುದು:

1. ಪೇಟಿಎಂ ವಾಲೆಟ್ ಯಿಂದ ಪೇಟಿಎಂ ವಾಲೆಟ್ ಗೆ

2. ಪೇಟಿಎಂ ವಾಲೆಟ್ ಯಿಂದ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಖಾತೆಗೆ

3. ಪೇಟಿಎಂ ಪೇಮೆಂಟ್ಸ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಖಾತೆಯಿಂದ ಇತರೆ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಖಾತೆಗೆ

4. UPI ಮೂಲಕ ಲಿಂಕ್ ಮಾಡಲಾಗಿರುವ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಖಾತೆಯಿಂದ ಇತರೆ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಖಾತೆಗೆ / VPA

ನೀವು ಹಣ ವರ್ಗಾವಣೆಯನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಿದ ನಂತರ, ರಿಸೀವರ್ನ ಖಾತೆಗೆ ಹಣವನ್ನು ತಕ್ಷಣವೇ ಸಲ್ಲಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ . ಅಂತಹ ಹಣವನ್ನು ಯಾರೂ ಸಮರ್ಥಿಸಬಾರದು ಅಥವಾ ರಿವರ್ಸ್ ಮಾಡಬಹುದು ಎಂದು ಹಲವಾರು ನಿಯಂತ್ರಕ ಸಂಸ್ಥೆಗಳು ಸ್ಪಷ್ಟಪಡಿಸುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಖಾತೆಯ ಮಾಲೀಕರು ಮಾತ್ರ ಇಂತಹ ಹಣವನ್ನು ಹಿಂಪಡೆಯಲು ಅವರ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಗೆ ಒಪ್ಪಿಗೆ ನೀಡಬಹುದು.

ನೀವು ತಪ್ಪಾದ ವ್ಯಕ್ತಿಗೆ ಹಣವನ್ನು ಕಳುಹಿಸಿದರೆ, ನೇರವಾಗಿ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ತಲುಪಿ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಹಣವನ್ನು ಮರಳಿ ಪಡೆಯಲು ಕೇಳಿಕೊಳ್ಳಿ ಎಂದು ನಾವು ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡುತ್ತೇವೆ. ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ತಲುಪಲು ನಿಮಗೆ ಸಾಧ್ಯವಾಗದಿದ್ದಲ್ಲಿ, ನೇರವಾಗಿ ಅವರ ವಿವರಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಲು ನೀವು ರಿಸೀವರ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಅನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಬಹುದು. ನೀವು ರಿಸೀವರ್ಗೆ ಮಾತನಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದಿದ್ದರೆ, ನೀವು 24×7 ಹೆಲ್ಪ್ ಮೂಲಕ ಪೇಟಿಎಂ ಅನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಬೇಕು

  1. ರಿಸೀವರ್ ಪೇಟಿಎಂ ನೊಂದಿಗೆ ಖಾತೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಸಂದರ್ಭಗಳಿಗೆ; ಪೇಟಿಎಂ ವಾಲೆಟ್ ಅಥವಾ ಪೇಟಿಎಂ ಪೇಮೆಂಟ್ಸ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಖಾತೆ, ನಾವು ರಿಸೀವರ್ ಅನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ಒಪ್ಪಿಗೆಯನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತೇವೆ, ನಿಮಗೆ ಮೊತ್ತವನ್ನು ನಿಮಗೆ ಹಿಂತಿರುಗಿಸುತ್ತೇವೆ.
  2. ರಿಸೀವರ್ ಪೇಟಿಎಂ ನೊಂದಿಗೆ ಖಾತೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿಲ್ಲವಾದ್ದರಿಂದ, ನಾವು ರಿಸೀವರ್ನ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಅನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ಅವರು ಅವರೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡುತ್ತೇವೆ. ರಿಸೀವರ್ ಸಮ್ಮತಿಯನ್ನು ನೀಡಿದರೆ, ಹಣವನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಖಾತೆಗೆ ತಕ್ಷಣ ವರ್ಗಾಯಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ರಿಸೀವರ್ ಸಮ್ಮತಿಯನ್ನು ನೀಡುವುದಿಲ್ಲವಾದರೆ, ನಿಮ್ಮ ಹಣವನ್ನು ಮರಳಿ ಪಡೆಯಲು ನೀವು ಮಾತ್ರ ಪರ್ಯಾಯ ಕಾನೂನು ಅಥವಾ ಪೊಲೀಸ್ ಸಹಾಯವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಕು.

ಅಂತಿಮವಾಗಿ ನೀವು ರಿಸೀವರ್ ಗೆ ತಲುಪಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದೀರಿ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಹಣವನ್ನು ಮರಳಿ ನೀಡಲು ಅವನ / ಅವಳ ಒಪ್ಪಿಗೆಯನ್ನು ಕೇಳುತ್ತಿದ್ದೀರಿ ಎಂದು ನೆನಪಿಡಿ. ನೀವು ಮತ್ತು ಸ್ವೀಕರಿಸುವವರ ನಡುವೆ ಹಾಪ್ಸ್ ಆಗಿರುವ ಎಲ್ಲ ಸಂಸ್ಥೆಗಳಿಗೂ, ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಹಣವನ್ನು ಮತ್ತೆ ಹೆಚ್ಚಿಸುವುದಕ್ಕೆ ಸಮಯಾವಧಿಯನ್ನು ನಿಗದಿಪಡಿಸುತ್ತದೆ(ಉದಾ: ಬ್ಯಾಂಕುಗಳು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಹಣವನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳಲು ರಿಸೀವರ್ನೊಂದಿಗೆ ಸಂಯೋಜಿಸಲು 30 ದಿನಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತವೆ).

ನೀವು ವರ್ಗಾವಣೆಯನ್ನು ಮಾಡುವ ಮೊದಲು ನೀವು ವಿವರಗಳನ್ನು ಮರುಪರಿಶೀಲಿಸುವಂತೆ ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಯಾಂತ್ರಿಕ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ನಾವು ಇರಿಸಿದ್ದೇವೆ, ಆದರೆ ನೀವು ಅಂತಹ ಕಾರ್ಯವಿಧಾನಗಳನ್ನು ಬಳಸುವುದು ನಿಮ್ಮ ಜವಾಬ್ದಾರಿ ಮತ್ತು ನೀವು ಹಣವನ್ನು ವರ್ಗಾವಣೆ ಮಾಡುವಾಗ ದುಪ್ಪಟ್ಟು ಖಚಿತವಾಗಿರಿ.